hệ số jet/wire trên...

Notifications
Clear all

hệ số jet/wire trên máy giấy xeo dài  

Lãng tử buồn
(@trivippro861985)
Active Member

Mình chia sẻ tài liệu, đây là một vấn đề đáng quan tâm cho anh em nào chạy máy xeo dài nha. Các bạn xem hình kèm theo

Công thức tính jet/wire
tinh ap luc jetwire
Ví dụ:
tinh ap luc jetwire 2
có gì coi nếu không hiểu cứ tự nhiên trao đổi nha anh em

Topic Tags
4 Replies
Hieu
 Hieu
(@hieu)
Active Member

cho e hỏi bộ rung lưới là rung do trục ngực tạo nên hay như nào ạ? Với giá thành của 1 bộ rung rơi vào khoảng bao nhiêu ạ?

Lãng tử buồn
(@trivippro861985)
Active Member

Chào hiếu bộ rung lưới là do mình gắn bộ dao động vào chuyền động của trục ngực. Và làm dàn lưới rung lắc qua 4 nhiếp đở cả dàn phôi và hồm hút dưới lưới cho tới gần vị trí trục bụng thông thường là tới dàng hút chân không cúi. Hiện tại VN không có ai làm cái này chỉ có anh em kỹ thuật tự làm thôi bạn. Nên hơi khó có giá. Với lại nếu máy vận tốc trên 300m thì dùng dàn rung không có hiệu quả.

Hieu
 Hieu
(@hieu)
Active Member

Hiện tại công ty anh có lắp bộ rung lưới không ạ? Nếu có anh có thể chụp cho e xem qua được không ạ? Không có bộ rung lưới này chạy lô dandy gặp nhiều vấn đề về giấy quá anh ạ?

Iris平
(@binh)

Mình từng thấy qua và có tìm hiểu về thiết bị rung lứoi như bạn thắc mắc ở trên nên mình chia sẽ tí, bạn tham khảo nha.
Bộ rung lưới này gọi là Shaker, có 2 công ty cung cấp mình biết là Tubor Sharker (Allimand) và Duo Shark (Voith).
Shaker này đang được dùng ở công ty sản xuất giấy thuốc lá tên Wattens của Áo ở Bình Dương, với tốc độ máy xeo 470m/min.
Sharker chuyển động rung lắc theo chiều CD được lắp nối vào trục ngực, dẫn động cho Sharker là hệ thống dẫn động chính của máy xeo: Trục bụng( Couch roll) hay 1 vài nơi gọi là Wire Suction Roll. Bên trong Sharker là hệ thống gồm 4 bánh răng chuyển động ngược nhau hướng tâm 4 bánh răng làm dẫn động đến trục ngực chuyển động ngang theo CD.
Mục đích của thiết bị tạo rung lắc trên lưới là giúp cải thiện độ bền xơ sợi theo chiều CD ( vì xơ sợi đa phần nằm theo chiều MD sau khi ra khỏi môi phun lên lứoi nhưng với 1 số loại giấy đặc biệt như giấy thuốc lá ở công ty Wattens Bình Dương cần CD strength) nhờ chuyển động rung ngang của Trục ngực làm phân bố xơ sợi đều hơn đảo chiều MD thành CD hoặc chéo,.., Ngoài ra cải thiện đáng kể Forming và tăng tốc độ xeo nhờ vào De-watering tốt hơn.
Hy vọng thông tin hạn hẹp của mình có thể giúp bạn. Bạn có thể search ở youtube có video mô tả hoặc động của DuoShake.

Share: